27 มิ.ย.65 เวลา 09.00 น. นายวิชิต ชิตวิเศษ นายกเทศมนตรีเมืองบ้านสวน พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาล และหัวหน้าส่วนราชการ เข้าร่วมโครงการพลังชาวบ้านสวนต่อต้านยาเสพติด ประจำปี 2565 และโครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติด ปีงบประมาณ 2565 เพื่อสร้างความรู้ ความเข้าใจเกี่ยวกับบทบาทหน้าที่ของประชาชนในชุมชนเพื่อเป็นกำลังสำคัญในการช่วยดูแลให้ชุมชนปราศจากยาเสพติด และสามารถเป็นพลังขับเคลื่อนการต่อต้านยาเสพติดในชุมชน โดยได้รับเกียรติผู้แทนจาก ผู้กำกับการสถานีตำรวจภูธรเมืองชลบุรี สำนักงานสาธารณสุขอำเภอเมืองชลบุรี และสำนักงานป้องกันและปราบปรามยาเสพติด ภาค 2 ที่มาเป็นวิทยากรให้ความรู้ในครั้งนี้ ณ ศาลาประชาคมเทศบาลเมืองบ้านสวน
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/2-27-6-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/3-27-6-65-1024x683.jpg)
![](https://www.bansuan.go.th/wp-content/uploads/2022/06/4-27-6-65-1024x683.jpg)